![](https://fna.csc.ku.ac.th/wp-content/uploads/2019/08/68984650_2287216361385687_5375127252839170048_o.jpg)
20 ส.ค. งานเปิดบ้านคณะทรัพยากรธรรมชาติและอุตสาหกรรมเกษตร ครั้งที่ 4
งานเปิดบ้านคณะทรัพยากรธรรมชาติและอุตสาหกรรมเกษตร ครั้งที่ 4 จัดขึ้นเมื่อ วันที่ 19 สิงหาคม 2562 ซึ่งภายในงานมีการสาธิตกิจกรรมการเรียนการสอน และกิจกรรมอื่นๆ ของแต่ละหลักสูตร ซึ่งคณะทรัพยากรธรรมชาติและอุตสาหกรรมเกษตร มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตเฉลิมพระเกียรติ จังหวัดสกลนคร มี 6 หลักสูตรด้วยกัน คือ
-
ทรัพยากรเกษตร
-
ทรัพยากรเกษตรและการจัดการการผลิต
-
ประมง
-
สัตวศาสตร์
-
เทคโนโลยีการอาหาร
-
อาหารปลอดภัยและโภชนาการ
การจัดงานในครั้งนี้ ทำให้น้องๆมัธยม และผู้ที่มาร่วมงาน ได้รู้จักคณะทรัพยากรธรรมชาติและอุตสาหกรรมมากขึ้น
ขอขอบคุณรูปภาพจาก
เพจ สโมสรนิสิต คณะทรัพยากรธรรมชาติและอุตสาหกรรมเกษตร