![](https://fna.csc.ku.ac.th/wp-content/uploads/2013/02/dsc_0541.jpg)
14 ก.พ. โครงการอบรมเชิงปฏิบัติการ “เรื่องการผลิตและเพิ่มผลผลิตอ้อย ประจำปี 2556”
Posted at 08:06h
in ข่าวฝึกอบรม
เมื่อวันที่ 12-14 กุมภาพันธ์ 2556 คณะทรัพยากรธรรมชาติและอุตสาหกรรมเกษตร ได้จัดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการ เรื่อง การผลิตและเพิ่มผลผลิตอ้อย ประจำปี 2556 โดยมีเกษตรกรผู้สนใจ และนิสิต เข้าร่วมการอบรม การอบรมครั้งนี้ประกอบด้วย ทั้งการเรียนภาคบรรยาย และภาคปฏิบัติ อีกทั้งมีการศึกษาดูงาน ณ โรงงานน้ำตาลสหเรือง และศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรมุกดาหาร จังหวัดมุกดาหาร สำหรับเกษตรกร หรือผู้สนใจต้องการเข้าอบรมครั้งต่อไป สามารถติดต่อสอบถาม คณะ ทอ. โทรศัพท์ 042-725036