![](https://fna.csc.ku.ac.th/wp-content/uploads/2015/05/818083034906649_3752083991767140909_o.jpg)
07 พ.ค. โครงการพัฒนาศักยภาพนิสิตสู่การเป็นนวัตรกร
Posted at 04:23h
in กิจกรรม
เมื่อวันที่ 7 พฤษภาคม 2558 ภาควิชาเทคโนโลยีการอาหารและอาหารปลอดภัย ได้จัดโครงการ “พัฒนาศักยภาพนิสิตสู่การเป็นนวัตรกร ” เพื่อให้นิสิตได้ประยุกต์ความรู้ในรายวิชามาพัฒนาเป็นผลิตภัณฑ์ และบรรจุภัณฑ์ พร้อมทั้งกำหนดตลาด ซึ่งนิสิตสามารถเข้าใจระบบของผลิตภัณฑ์อาหารในอุตสาหกรรมผ่านการฝึกปฎิบัติจริง โดยมีคณาจารย์ นิสิต คณะ ทอ. เข้าร่วมชิม ชมผลงานนิสิต